Gta online Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[New]/me /do /b để làm gì ?

Go down

[New]/me /do /b để làm gì ? Empty [New]/me /do /b để làm gì ?

Bài gửi by Admin Kin Astrin Wed Aug 26, 2015 10:06 pm

/me(Tôi) nói về bản thân cho người bên cạnh hiểu cảm xúc hành động của bạn đang làm
/do nói về hành động của bạn tác động đến người đó như thế nào
/b dùng để nói những thứ không liên quan đến cuộc sống trong game hoặc dùng nó để mách cho người chơi bên cạnh ý đồ của bạn như thế nào khi đang nhập vai hoặc lệnh trong game

Vì sao đôi khi bạn tấn công người chơi có lý do mà vẫn bị phạt là vì : bạn không nhập vai thể hiện rõ cảm xúc và hành động cho người đó hiểu để phản xạ lại, một khi đã không nhập vai (NONRP) là tất nhiên bạn đã vi phạm luật của server.

Phân biệt OOC và IC thông qua ngôn ngữ chung là Metagaming, bạn cứ thữ xem ngoài đời bạn có bao giờ hỏi bạn bè mình:
Mày level bao nhiêu vậy Tèo , mày bị vừa DM à , mày lên forum làm đơn cho tao được unban, bạn thấy có vô lý chứ?
Hãy luôn đặt bạn là nhân vật được tạo trong game một cách chân thật nhất

Và nữa vì sao vào tù bởi CA/Admin mà vẫn còn sao truy nã là vì, sao truy nã là bạn bị kết tội trong game (IC) mà khi bạn vi phạm luật thì bạn sẽ được đưa vào tù riêng OOC , nên khi vi phạm luật server nó không liên quan gì cái sao truy nã mà bạn mắc phải nên nó sẽ không bị mất

Mọi thứ : Admin/Advisor , f8 , kos , dm.. ngôn ngữ mà các bạn hay dùng nói tắt lóng với nhau đều là ở thế giới bên ngoài game nên khi các bạn sử dụng những từ như này sẽ làm game bị tha hóa mất sự chân thật , thay vì ta gọi" Nó đã giết tôi" và sau đó bạn dùng cử chỉ cảm xúc /me đang bị chấn thương cho người khác hiểu, thì bạn chỉ nói mỗi " Nó đã DM tôi" rồi cảm xúc của bạn ko biểu hiện cho người khác thấy nếu người nhập vai sau, họ sẽ xem đó là lời nói dối ko đúng sự thật vì họ ko cảm nhận và thấy được những gì bạn diễn tả cả, các bạn hiểu điều mình nói chứ ?

Game nhập vai chơi rất dễ chẳng qua các bạn ko chịu khó tìm tòi học hỏi, các bạn chỉ quen với việc đăng ký và nhào vào chơi xả đạn bắn giết mà quên mất tính cộng đồng và tư duy trong game

Từ giờ nếu bạn có tấn công ai đó thì hãy biểu hiện rõ đẳng cấp của mình bằng /me /do và dùng kiến thức trong phim ảnh ra để làm nổi bật hình tượng nhân vật trong trò chơi mình lên

Tóm :
Đễ tránh bị phạt
Hãy nhập vai cho người đó hiểu những gì bạn làm trước sau đó bạn mới được phép hành động, nếu bạn dùng vũ khí ra tấn công chớp nhoáng quen tay như game bắn súng thông thường sẽ không được phép và phạt rất nặng.
Admin Kin Astrin
Admin Kin Astrin